Advanced Search

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายหน่อยนะครับ  (อ่าน 2814 ครั้ง)

กุมภาพันธ์ 05, 2015, 10:01:00 PM
อ่าน 2814 ครั้ง

striker

• Newbie

• *

• 40
ขอระบายหน่อยนะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 10:01:00 PM »
ก่อนอื่นต้องขอโทษทุกท่านที่มาอ่าน ผมเซ็งมากๆเลย ไป 0 ซู คลองสาม มาครับ
ไปเบิกอะไหล่ เช่น ผ้าเบรกหน้า กับ ดีเลย์ เซนเซอร์วัดระดับน้ำมัน
ไปถึงก็ ทำเบิกได้ผ้าเบรกหน้า ในราคา 12×× เกือบจะ1300 ราคาผ้าเบรคหน้าครั
ทำใจกันได้เลย ถ้าหาเทียบไม่ได้ ผมไม่มีเวลาเลยไปเบิกไว้ก่อน ทราบราคามา เงิบ เลยครับ
แต่ต้องเอา
ส่วน ดีเลย์น้ำมัน ไปเปิดพาร์ท หาไม่เจอครับ เพราะถกเถียงกันอยู่ว่ามันคือตัวไหน
เพราะในสมุดพาร์ทของ 0 กับที่ผมโหลดไป ไม่เหมือนกัน คือของผมลงไว้ว่า
เซนเซอร์ระดับน้ำมัน แต่ของ 0 ลงเป็น เซนเซอร์ ขาตั้งข้างและตัดน้ำมัน เอารูปเทียบกันไม่เหมือน
ผมบอกว่าให้เปิดฝากระเป๋าข้างขวา จะชี้ให้ดู ก็ไม่ทำ จนผมรอไม่ไหว ได้แต่ ผ้าเบรกมาอย่างเดียว
เซ็งมากๆ ไปถึง 0 8:10 รอถึง 9:30 ยังไม่รู้เลยครับว่า มีรึเปล่า ไอ้ดีเลย์นั่น ทั้งที่มีรถอยู่แท้ๆ กลับ ไม่เปิดดูกัน
ขอโทษครับ ที่มาระบายในนี้ อยากจะให้รู้เฉยๆว่า 0 ใหญ่ให้คำตอบไม่ได้ คนหาอะไหล่
ที่สามารถ ทำรถเองได้ ต้องขนขวย หาทางเอาเองนะครับ
ขอบคุณครับ ที่เข้ามาอ่าน

กุมภาพันธ์ 05, 2015, 10:08:53 PM
ตอบกลับ #1

striker

• Newbie

• *

• 40
Re: ขอระบายหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 10:08:53 PM »
ปล. เค้าก็หาอยู่นะครับ แต่ผมไม่มีเวลาขนาดนั้น คือต้องไปทำงานครับ
(อุตสาห์ ไปแต่เช้า กลับ ไม่ได้อะไร ทั้งที่ผมขอให้เค้าเปิดกระเป๋าข้างตั้งแต่แรก จะชี้ให้ดูตัวจริง)
ปล ผมดัดแปลงไฟสถานะครับ แต่ไฟเตือนน้ำมันโชว์ตลอด เค้าบอกไปไล่สายไฟใหม่
    ผมยอมรับในจุดนี้ แต่จะเบิก ดีเลย์ไปไเป็นอะไหล่ กลับ หาไม่ได้ ทั้วที่รถก็อยู่ใกล้ๆ
    ไม่ยอมดูแต่แรก จนผมไม่มีเวลาพอ มาทำงาน ยังเลยเวลานัดลูกค้า ไปครึ่ง ชม เลยครับ
    ดีว่า เค้าเข้าใจ ไม่งั้นผมเสร็จแน่ๆ
ที่บอกมาเป็นความจริงหมด ขอยืนยัน ตรงนี้ด้วยใจจริงครับ

กุมภาพันธ์ 07, 2015, 04:55:26 AM
ตอบกลับ #2

Jhom

• Global Moderator

• Make it happen!! Don't wait for the thing happen!!

• 222
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 04:55:26 AM »
เข้าใจและเห็นใจครับ  คงไม่เชี่ยวชาญพอเป็นของใหม่ของทีมงาน ก็คงต้องถามตระกูล พรประภาครับให้ลองซื้อมาใช้ จะได้รู้ปัญหาและ รู้บริการของตัวเอง...

เอาใจช่วยครับ  คิดว่าพอพนักงานเชี่ยวแล้วคงจะดีกว่านี้ครับ krasib
When I'm on my bike, I'm on my own
Dr. Jhom

พฤษภาคม 19, 2015, 10:24:08 PM
ตอบกลับ #3

Sofiafasted

• Newbie

• *

• 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2015, 10:24:08 PM »
เอาใจช่วยนะครับ ใจเย็นๆ นะครับท่าน

กุมภาพันธ์ 08, 2016, 11:10:24 PM
ตอบกลับ #4

Afterlifezxr

• Newbie

• *

• 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 11:10:24 PM »
ต้องทำใจเรื่อง ราคาเลยนะครับ อีกอย่างถ้าเจอ 0 ซ่อมไม่ดี ต้องทำใจละครับ เพราะ รถรุ้นนี้ ไม่ค่อยมีคนใช้สักท่านไหร่